Thông báo lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá khoản nợ

Ngày đăng: 03/03/2021

Tài sản cần bán đấu giá/Thông tin chung về khoản nợ bán:

1. Khoản nợ:

- Lịch sử khoản nợ: Tổng hạn mức cấp tín dụng 40 tỷ đồng trong đó hạn mức cho vay 21 tỷ đồng, hạn mức bảo lãnh 19 tỷ đồng; thời hạn cấp hạn mức tín dụng không quá 12 tháng kể từ ngày ký hợp đồng. Mục đích vay vốn: bổ sung vốn lưu động thi công xây dựng công trình và kinh doanh vật liệu xây dựng.

+ Số tiền trả nợ là 20.100.303.307 đồng trong đó dư nợ gốc: 0 đồng, nợ lãi: 20.100.303.307 đồng, gồm lãi trong hạn là 14.970.706.834 đồng và lãi quá hạn 5.129.596.473 đồng(Tính đến ngày 31/01/2021)

+ Tình trạng hiện tại của khoản nợ: XLRR

- Giá trị ghi sổ khoản nợ: 20.100.303.307 đồng trong đó dư nợ gốc: 0 đồng, nợ lãi: 20.100.303.307 đồng, gồm lãi trong hạn là 14.970.706.834 đồng và lãi quá hạn 5.129.596.473 đồng(Tính đến ngày 31/01/2021)

 2. Biện pháp bảo đảm cho khoản nợ : Bất động sản tại phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, thành phố Hà Nội, diện tích 38.20 m2, giá trị tài sản là 5.960.000.000 đồng.

3.Giá trị khởi điểm của khoản nợ: 2.450.000.000 đồng (Bằng chữ: Hai tỷ bốn trăm năm mươi triệu đồng chẵn). Giá khởi điểm để đấu giá chưa bao gồm các loại Thuế, phí, lệ phí trước bạ để chuyển quyền sử dụng đất, quyền sử dụng tài sản trên đất theo quy định của pháp luật.

2. Tiêu chí chọn tổ chức đấu giá tài sản/khoản nợ:

 Để đảm bảo cho việc tổ chức đấu giá thành công đối với tài sản, bên có tài sản đấu giá sẽ lựa chọn và ưu tiên tổ chức đấu giá có đủ các tiêu chí sau:

  a. Về cơ sở vật chất: Cơ sở vật chất, trang thiết bị đảm bảo cho việc đấu giá đối với loại tài sản đấu giá (trụ sở, địa điểm đấu giá tài sản có địa chỉ rõ ràng, có phòng đấu giá tài sản phù hợp, số lượng chi nhánh...);

   b. Về phương án đấu giá: Khả thi, hiệu quả;

   c. Về năng lực, kinh nghiệm và uy tín của tổ chức đấu giá: đấu giá viên đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn theo quy định của Luật đấu giá số 01/2016/QH14; có kinh nghiệm, uy tín trong lĩnh vực đấu giá;

d. Giá chào dịch vụ; Chi phí đăng tin; Chi phí hành chính phù hợp Theo quy định tại Thông tư số 45/2017/TT-BTC ngày 12/5/2017 quy định khung thù lao dịch vụ đấu giá tài sản/khoản nợ và Thông tư số 48/2017/TT-BTC ngày 15/5/2017 của Bộ Tài chính quy định chế độ tài chính trong hoạt động đấu giá tài sản/khoản nợ;

   e. Có tên trong danh sách các tổ chức đấu giá tài sản do Bộ Tư pháp/Sở Tư pháp công bố

   f. Các tiêu chí khác: Ký hợp đồng mua bán khoản nợ đấu giá ba bên trong trường hợp Chi nhánh/Agribank AMC LTD xác định cần thiết, phối hợp bàn giao và ký biên bản giao nhận khoản nợ đấu giá cho khách hàng trúng đấu giá.

3. Hồ sơ gồm có:

- Hồ sơ pháp lý doanh nghiệp;

- Bản mô tả năng lực kinh nghiệm;

- Thư chào giá dịch vụ, chi phí đăng tin, chi phí hành chính tổ chức đấu giá;

- Phương án đấu giá tài sản.

4. Thời hạn, địa chỉ nộp hồ sơ.

   - Thời hạn: trước 16 giờ 00 phút, ngày 08/03/2021.      

   - Địa điểm: Phòng QLKTTS; Tầng 5 Tòa nhà C3 Phương Liệt, Số 194 Đường Giải Phóng, phường Phương Liệt, quận Thanh Xuân, Hà Nội

 Điện thoại : 0243.2323120

© 2016 Bản quyền thuộc Agribank AMC